.::¦HHG- Diễn đàn lớp 9/6¦::.
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
.::¦HHG- Diễn đàn lớp 9/6¦::.

Niên khóa 2005-2009

Trang ChínhPortal*GalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

EQuest-nơi học tiếng Anh đáng tin cậy

Go down 
5 posters
Tác giảThông điệp
huyentrang
Thành viên vàng
Thành viên vàng
huyentrang

Power :
EQuest-nơi học tiếng Anh đáng tin cậy Left_bar_bleue0 / 1000 / 100EQuest-nơi học tiếng Anh đáng tin cậy Right_bar_bleue

EQuest-nơi học tiếng Anh đáng tin cậy Empty
Bài gửiTiêu đề: EQuest-nơi học tiếng Anh đáng tin cậy   EQuest-nơi học tiếng Anh đáng tin cậy Icon_minitimeWed Jun 09, 2010 10:33 am

Hiện nay, Equest với 2 cơ sở 116 Cống Quỳnh Q.1 và 352 Cộng Hòa, Q. Tân Bình đã và đang thu hút nhiều học viên học thêm ngoại ngữ. Với chất lượng đào tạo tốt, đội ngũ giảng viên nhiệt tình và có kinh nghiệm, phong cách làm việc chuyên nghiệp,EQuest đã trở thành địa chỉ đáng tin cậy của nhiều người. Equest có nhiều chương trình đào tạo như General, Communication, thi lấy các chứng chỉ như: SAT, GMAT, GRE, TOEFL, TOEIC, IELTS...Các ab5n có thể hoàn toàn yên tâm với chật lượng dạy học của EQuest.

Tiếng Anh ngày nay được coi là ngôn ngữ giao tiếp phổ biến nhất trên thế giới, chính vì vậy ngày càng có nhiều học viên muốn theo đuổi ngoại ngữ này. Có rất nhiều phương pháp để học tiếng Anh tốt, dưới đây là những cách học giúp học viên đạt hiệu quả cao nhất.

1. Luôn luôn tự tin nói và giao tiếp bằng tiếng Anh
Có một số lượng không nhỏ học viên luôn cảm thấy xấu hổ và lo sợ khi họ phải nói và giao tiếp bằng tiếng Anh. Điều này làm họ luôn cảm thấy mất tự tin khi giao tiếp hoặc nói trước đám đông. Cách tốt nhất để loại bỏ vấn đề này là các bạn nên luyện tập nói tiếng Anh hằng ngày với bạn bè, người thân. Đặc biệt là tìm và tận dụng cơ hội nói tiếng Anh với người nước ngoài, đây chính là cách hiệu quả nhất đối với tất cả các học viên.

2. Học tiếng Anh mọi lúc mọi nơi
Bên cạnh việc học ngoại ngữ trong trường học, các bạn có thể học tiếng Anh ở nhà, học lúc đi chơi hoặc học trên mạng. Internet ngày nay trở thành kho tàng tri thức khổng lồ trên thế giới. Chính vì vậy các bạn hãy tận dụng bất cứ thời gian rảnh của minh để học tiếng Anh. Vấn đề quan trọng hơn nữa đó là, các bạn nên tập dần thói quen ghi chép lại bất cứ những thông tin bổ ích bằng tiếng Anh từ những nguồn tài liệu bạn đang học. Điều này sẽ giúp các bạn tich lũy được một lượng thông tin và từ vựng đáng kể. Chắc chắn là, trong một tương lai gần, những thông tin đó sẽ giúp ích được các bạn phần nào đó và đặc biệt chúng sẽ giúp các bạn hình thành thói quen luôn suy nghĩ mọi thứ bằng tiếng An.4

3. Xem phim ảnh, tin tức và nghe nhạc bằng tiếng Anh
Đây là một trong những phương pháp học tiếng Anh hiệu quả vì nó luôn mang lại hứng thú và say mê cho người học. Khi áp dụng phương pháp này, các bạn có cơ hội lắng nghe nhiều giọng điệu khác nhau và quen dần với các tình huống giao tiếp đời thường. Đồng thời khi bạn nghe tin tức, các bạn có thể thu thập được rất nhiều các thông tin hữu ích.

4. Lập quĩ thời gian học tiếng Anh hằng ngày
“Practice makes perfect”. Mỗi ngày các bạn nên dành ít nhất 1 giờ cho việc học tiếng Anh. Luyện tập thường xuyên sẽ giúp cho khả năng tiếng Anh của bạn tiến bộ đáng kể. Các bạn chú ý là các bạn nên tuân thủ nghiêm ngặt thời khóa biểu mà các bạn đặt ra, có như vậy các bạn mới gặt hái được thành công.

5. Thường xuyên làm các bài kiểm tra để tự đánh giá sự tiến bộ của mình
Bài tập và bài kiểm tra là công cụ đánh giá quá trình học tập của các bạn hiệu quả nhất. Chúng không chỉ giúp các bạn có thể đánh giá được kết quả luyện tập của mình, mà còn giúp các bạn lên kế hoạch học tập tiếp theo để có thể đạt được mục tiêu mình đề ra. Ví dụ như, các học viên thi học và thi Ielts nên 6 tháng hoặc một năm đi kiểm tra lại trình độ vì rất có thể trong một thời gian dài không sử dụng tiếng Anh, kiến thức của các bạn chắc chắn sẽ bị mai một.

6. Tự thu âm giọng nói của mình
Hằng ngày hoặc hàng tuần, các bạn có thể tự thu âm lại các đoạn văn, đoạn hội thoại bằng tiếng Anh mà mình đọc. Sau đó, các bạn có thể nghe lại để so sánh và đánh giá quá trình luyện tập nói tiếng Anh của mình
ht
Thành viên vàng
Thành viên vàng
ht

Power :
EQuest-nơi học tiếng Anh đáng tin cậy Left_bar_bleue0 / 1000 / 100EQuest-nơi học tiếng Anh đáng tin cậy Right_bar_bleue

Bài gửiTiêu đề: Re: EQuest-nơi học tiếng Anh đáng tin cậy   EQuest-nơi học tiếng Anh đáng tin cậy Icon_minitimeWed Jun 09, 2010 10:43 am

Hihi. Mình cũng biết trường EQuest nữa. bạn có đang học ở đó không vậy.? Nghe nói chất lượng tốt lắm hả? Nhỏ bạn mình cũng nói là dễ học, dễ hiểu lắm, có tiến bộ hơn trước. hihi
j_sherry
Thành viên vàng
Thành viên vàng
j_sherry

Power :

Bài gửiTiêu đề: Re: EQuest-nơi học tiếng Anh đáng tin cậy   EQuest-nơi học tiếng Anh đáng tin cậy Icon_minitimeWed Jun 23, 2010 8:20 pm

mình học ở EQuest chỉ mới 1 khóa thôi nhưng mình thấy cách dạy và truyền đạt kinh nghiệm của các thầy cô ở đây rất hay, giúp mình tiến bộ nhiều hơn trước
bạn phải bắt buộc làm bài tập ở nhà nhe rồi gửi bài qua mail để thầy cô sửa chứ không được lên lớp làm bài tập đâu, tới lớp thầy cô chỉ sửa những bài khó rồi học tiếp để các bạn có nhiều thời gian hơn luyện nói phản xạ
haunguyen01
Thành viên vàng
Thành viên vàng
haunguyen01

Power :

Bài gửiTiêu đề: Re: EQuest-nơi học tiếng Anh đáng tin cậy   EQuest-nơi học tiếng Anh đáng tin cậy Icon_minitimeSun Aug 29, 2010 11:50 am

Chính vì trung tâm rất là chú trọng đến chất lượng đầu ra nên rất là kén học viên cũng như giáo viên.
Để có một giờ học có kết quả thì ngoài cái kinh nghiệm và khả năng truyền đạt của giáo viên thì việc soạn giáo án của giáo viên cũng khá là quan trọng.
Một giáo án trước khi lên lớp thì giáo viên phải soạn thảo trước khoảng một tuần rồi gửi lên Giám Đốc phòng Đào tạo duyệt, thấy ok rồi mới được lên lớp.
Bên cạnh đó để giúp cho học viên có thể tiếp thu bài, các giờ ở trên lớp có những lúc căng thẳng thì giáo viên linh hoạt chen vào các câu đố bằng tiếng Anh vừa học lại giải lao tại chỗ.
linhdan
Thành viên vàng
Thành viên vàng
linhdan

Power :

Bài gửiTiêu đề: Re: EQuest-nơi học tiếng Anh đáng tin cậy   EQuest-nơi học tiếng Anh đáng tin cậy Icon_minitimeSat Nov 13, 2010 9:20 am

Nghe các bạn nói như vậy thì mình thấy TT này đúng là một nơi uy tín.
Nhưng mà thấy được rồi thì mới tin thì tốt hơn đúng không các bạn (sorry vì mình đa nghi).
Hôm nào mình sẽ tới EQ đăng ký một lớp giao tiếp xem sao?
Nghe mấy bạn nói đến TT EQuest mới nhớ, hôm qua đi qua ngã tư bình giã thấy có treo băng rôn thi thử TOEIC & TOEFL ITP
hình như là có ưu đãi học phí khi đăng ký thi thử nữa thì phải, cũng không rõ nữa.
Bạn nào đang có nhu cầu thì vào website của TT xem thử nha!
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: EQuest-nơi học tiếng Anh đáng tin cậy   EQuest-nơi học tiếng Anh đáng tin cậy Icon_minitime

EQuest-nơi học tiếng Anh đáng tin cậy
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Thông tin mới nhất ở EQuest
» ANH VĂN DU LỊCH EQUEST
» EQuest - khai trương chi nhánh mới tại đường Cộng Hòa.
» Du học bổng IVY cùng EQuest.
» EQuest – Tư vấn du học và xin học bổng Mỹ